ਧਾਰਮਿਕ ਸੱਥਲ ਅਤੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਖੁੱਲਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆਮਦ ਘੱਟ

ਬੇਸ਼ਕ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਧਾਰਮਿ ਸੱਥਲਾਂ ਨੂੰ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਖੋਲਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਰ ਲੋਕੀ ਅੱਜੇ ਧਾਰਮਿਕ ਸੱਥਲਾਂ ਚ ਤੋਂ ਕਤਰਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਬਹੁੱਤ ਘੱਟ ਲੋਕ ਧਾਰਮਿਕ ਸੱਥਲਾਂ ਚ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਪਹਿਲਾਂ ਵਾਂਗ ਲੋਕੀ ਮੰਦਿਰ, ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਜਾਂ ਚਰਚ ਚ ਨਹੀਂ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਡਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਤੇ ਕੋਈ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਪੀੜਿਤ ਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਰੋਨਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਪਹਿਲਾਂ ਲੋਕੀ ਕਾਫ਼ੀ ਵੱਡੀ ਤਾਦਾਦ ਚ ਧਾਰਮਿਕ ਸੱਥਲਾਂ ਚ ਪਾਠ ਪੂਜਾ ਲਈ ਜਾਂਦੇ ਸਨ। ਪਰ ਇੱਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੱਥਲਾਂ ਚ ਰੋਣਕਾਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗ਼ਾਇਬ ਹਨ। ਅਤੇ ਜੋ ਅਕੀਦਤ ਨਾਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੱਥਲਾਂ ਚ ਚੜਾਵਾ ਚੜਦਾ ਸੀ ਉਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਕਮੀ ਆਈ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਰੋਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਖੋਲਣ ਦਾ ਫ਼ਾਇਦਾ ਇੱਹ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਸ਼ਹਿਰ ਚ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆਮਦ ਵੀ ਘੱਟ ਗਈ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਰੋਟੇਸ਼ਨਵਾਈਜ਼ ਦੁਕਾਨਾਂ ਖੋਲਣ ਕਾਰਨ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਪਿੰਡਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸ਼ਹਿਰ ਆਉਣਾ ਪੈਂਦਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਇਕੋ ਦਿਨ ਲੋਕੀ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਨਬੇੜਕੇ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ਹਿਰ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਬੰਧ ਚ ਗਗਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕਿ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਰੋਟੇਸ਼ਨਵਾਈਜ਼ ਦੁਕਾਨਾਂ ਖੁਲਣ ਕਾਰਨ ਗ਼ਲਤਫ਼ਹਿਮੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਕਦੇ ਬਜਾਜੀ ਦੀ ਦੁਕਾਨਾਂ ਦਾ ਖੁਲਣ ਹੁੰਦਾ ਸੀ ਤਾਂ ਕਦੇ ਮਨਿਆਰੀ ਦੀ ਦੁਕਾਨਾਂ ਦਾ ਦਿਨ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਜਿਸਦੇ ਚਲਦੀਆਂ ਵਿਆਹ ਸਮਾਗਮਾਂ ਲਈ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਪਿੰਡਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣਾ ਪੈਂਦਾ ਸੀ। ਜਿਸਦੇ ਕਾਰਨ ਸ਼ਹਿਰ ਚ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਫ਼ੈਲਣ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਰੋਟੇਸ਼ਨ ਸਿਸਟਮ ਖ਼ਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਅੱਜ ਸ਼ਹਿਰ ਚ ਦੂਜੇ ਦਿੱਨ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕਾਫ਼ੀ ਘੱਟ ਆਮਦ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ। ਵਰਨਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਚ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀ ਸੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਡਿਉਟੀ ਨਿਭਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁੱਝ ਰਾਹਤ ਵੀ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਪੁਲੀਸ ਦਾ ਹੁਣ ਪੂਰਾ ਧਿਆਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲਾਗੂ ਕਰਵਾਉਣ ਤੇ ਕੇਂਦਰਿਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਚ ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ ਜੋ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹਨ।

Recommended for you:

Zeen is a next generation WordPress theme. It’s powerful, beautifully designed and comes with everything you need to engage your visitors and increase conversions.

%d bloggers like this: