ਅਹਿਮਦੀਆ ਮੁਸਲਿਮ ਜਮਾਤ ਨੇ ਧਾਰਮਿਕ ਚੈਨਲ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ

ਅੰਤਰ-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਅਹਿਮਦੀਆ ਮੁਸਲਿਮ ਜਮਾਤ ਨੇ ਇੱਕ ਧਾਰਮਿਕ ਚੈਨਲ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇੱਸ ਸਬੰਧ ਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਅਹਿਮਦੀਆ ਜਮਾਤ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਕੇ ਤਾਰਿਕ ਅਹਿਮਦ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਮਾਮ ਜਮਾਤੇ ਅਹਿਮਦੀਆ ਹਜ਼ਰਤ ਮਿਰਜ਼ਾ ਮਸਰੂਰ ਅਹਿਮਦ ਖ਼ਲੀਫ਼ਾਤੁਲ ਮਸੀਹ ਅਲ ਖ਼ਾਮਿਸ ਨੇ ਯੁਕੇ ਚ ਐਮ ਟੀ ਏ ਘਾਨਾ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ। ਇੱਸ ਮੋਕੇ ਤੇ ਇਮਾਮ ਜਮਾਤੇ ਅਹਿਮਦੀਆ ਹਜ਼ਰਤ ਮਿਰਜ਼ਾ ਮਸਰੂਰ ਅਹਿਮਦ ਖ਼ਲੀਫ਼ਾ ਤੁਲ ਮਸੀਹ ਨੇ ਸਿਧੇ ਪ੍ਰਰਾਸਣ ਰਾਹੀਂ ਇੱਸ ਧਾਰਮਿਕ ਚੈਨਲ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਦੀਆਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਹ ਚੈਨਲ ਇਸਲਾਮ ਅਤੇ ਅਹਿਦੀਅਤ ਦੀ ਅਸਲ ਸਿਖਿਆਂਵਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਅਨੇਕ ਸਿਖਿਅਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਅਹਿਮਦੀਆ ਮੁਸਲਿਮ ਜਮਾਤ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ 23 ਮਾਰਚ 1889 ਚ ਕਾਦੀਆਂ ਜ਼ਿਲਾ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਚ ਇੱਸ ਜ਼ਮਾਨੇ ਦੇ ਈਮਾਮ ਮਹਿਦੀ ਹਜ਼ਰਤ ਮਿਰਜ਼ਾ ਗ਼ੁਲਾਮ ਅਹਿਮਦ ਸਾਹਿਬ ਕਾਦੀਆਨੀ ਨੇ ਰੱਖੀ ਸੀ। ਜੋ ਹਜ਼ਰਤ ਮੁਹੰਮਦ ਮੁਸਤਫ਼ਾ ਸਲਲਾਹੋ-ਅਲੈਹੇਵਸਲਮ ਦੀ ਭਵਿਖਵਾਣੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਿਕ ਇੱਸ ਜ਼ਮਾਨੇ ਚ ਪ੍ਰਗਟ ਹੋਏ ਸਨ। ਮੁਸਲਿਮ ਟੈਲੀਵੀਜ਼ਨ ਅਹਿਮਦੀਆ ਨੂੰ 31 ਜਨਵਰੀ 1992 ਚ ਜਮਾਤੇ ਅਹਿਮਦੀਆ ਦੇ ਚੌਥੇ ਖ਼ਲੀਫ਼ਾ ਹਜ਼ਰਤ ਮਿਰਜ਼ਾ ਤਾਹਿਰ ਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇੱਹ ਚੈਨਲ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਈ ਭਾਸ਼ਾਂਵਾ ਚ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਸ਼੍ਰੀ ਕੇ ਤਾਰਿਕ ਅਹਿਮਦ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇੱਹ ਚੈਨਲ 24 ਘੰਟੇ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

Recommended for you:

Zeen is a next generation WordPress theme. It’s powerful, beautifully designed and comes with everything you need to engage your visitors and increase conversions.

%d bloggers like this: