ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਦੀ ਗੁਣਵਤਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਤਿੰਨ ਰੋਜ਼ਾ ਵਰਚੁਅਲ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ  ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਸ਼ੁਰੂ 

ਸਿੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਕੱਤਰ   ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਕੁਮਾਰ ਦੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ‘ਤੇ  ਹਿੰਦੀ, ਪੰਜਾਬੀ, ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ, ਗਣਿਤ, ਵਿਗਿਆਨ, ਸਮਾਜਿਕ ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰਨ ਲਈ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸਿੱਖਿਆ ਅਫਸਰ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਸੰਧਵਾਲੀਆ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਅਫਸਰ ਗੁਰਸ਼ਰਨ ਸਿੰਘ ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ  ਦੀ ਰਹਿਨੁਮਾਈ ਹੇਠ  ਤਿੰਨ – ਰੋਜ਼ਾ  ਵਰਚੁਅਲ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮੈਂਟਰ   ਸੁਰਿੰਦਰ ਮੋਹਨ, ਨਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਿਸਟ, ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ, ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਆਦਿ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਹੇਠ ਹੋਈ। ਇਸ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਵਿੱਚ ਸਟੇਟ ਰਿਸੋਰਸ ਪਰਸਨ  ਚੰਦਰਸ਼ੇਖਰ, ਨਿਰਮਲ ਕੌਰ, ਰਾਜਬੀਰ ਕੌਰ ਪੰਜਾਬੀ, ਸੁਰਿੰਦਰ ਮੋਹਨ ਡੀਐਮ, ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ,  ਵੱਲੋਂ ਬਲਾਕ ਮੈਂਟਰਾਂ ਨੁੰ  ਵਰਚੁਅਲ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਰਾਹੀੱ ਮੋਟੀਵੇਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪਣੇ ਬਲਾਕਾਂ ਦੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਖਿਅਤ ਕਰ ਸਕਣ  । ਇਸ ਮੌਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬਲਾਕ ਮੈਂਟਰਾਂ  ਨੂੰ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਦੀਆਂ ਸ਼ੈਲੀਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ, ਉਹਨਾੱ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇੱਕ ਚੰਗੇ ਨੇਤਾ ਵਿੱਚ ਇਹ ਗੁਣ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਵਧੇਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਧੇਰੇ ਕੰਮ ਕਰਾਉਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਸ਼ੈਲੀ ਵਿਚ ਵਧੇਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਮੂਹ ਦੁਆਰਾ ਘੱਟ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇੰਨਾ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ. ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਫਰੀਰੇਨ ਸ਼ੈਲੀ ਵਿਚ ਘੱਟ ਲੋਕ ਘੱਟ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜੋ  ਏਨੀ ਸਫਲ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ, ਅਤੇ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹੀ ਸ਼ੈਲੀ ਵਿੱਚ,  ਵੀ ਵਧੇਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਸਫਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਪਾਉਂਦੀ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਵਿਚ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹੀ ਹੋਣ  ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ  . ਸਟੇਟ ਰਿਸੋਰਸ ਪਰਸਨ ਵੱਲੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਸ਼ੈਲੀ   ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਸ਼ੈਲੀ ਨੁੰ  ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ   ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਵਧੇਰੇ ਕੰਮ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਅਧਿਆਪਕ ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਲੀਡਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੂਜਿਆਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕਲਾ ਵੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।ਉਹਨਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਰ ਅਧਿਆਪਕ ਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਲੀਡਰ ਬਣਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਹੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵੱਲ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰ ਸਕਣ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆ ਦੇ ਸਰਬਪੱਖੀ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰ ਸਕਣ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸਿੱਖਿਆ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਗੁਰਸ਼ਰਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਿੰਨ ਰੋਜ਼ਾ ਸਿਖਲਾਈ ਨੂੰ ਸਫਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬੀ ਐਮ ਮੁਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ, ਡਾ: ਅਰਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ, ਬੀਐਮ ਪੰਜਾਬੀ ਸ਼ਿਵ ਕੁਮਾਰ, ਰੁਪਿੰਦਰ ਕੌਰ ਡੀਐਮ ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ, ਨਰੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ, ਬੀਐਮ ਪੰਜਾਬੀ ਰਾਜਬੀਰ ਕੌਰ, ਡੀਐਮ ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ, ਡੀਐਮ ਹਿੰਦੀ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਇੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਸੋਮ, ਰਾਜ ਬੀਐਮ ਹਿੰਦੀ, ਸੁਰਿੰਦਰ ਮੋਹਨ  ਆਦਿ  ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

ਸੁਰਖੀ

Recommended for you:

Zeen is a next generation WordPress theme. It’s powerful, beautifully designed and comes with everything you need to engage your visitors and increase conversions.

%d bloggers like this: