ਕਾਦੀਆਂ ਚ ਈਦ ਉਲ ਜ਼ੋਹਾ ਦੀ ਨਮਾਜ਼ ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੇ ਘਰਾਂ ਚ ਅਦਾ ਕੀਤੀ

ਕਾਦੀਆਂ ਚ ਈਦ ਉਲ ਜ਼ੋਹਾ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਬੜੀ ਹੀ ਸ਼ਰਧਾ ਅਤੇ ਧੁਮਧਾਮ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ। ਕਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਚਲਦੀਆਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਘਰਾਂ ਚ ਨਮਾਜ਼ੇ ਈਦ ਅਦਾ ਕੀਤੀ। ਈਦ ਦੀ ਨਮਾਜ਼ ਦੇ ਬਾਅਦ ਖੁਤਬਾ ਈਦ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਹਜ਼ਰਤ ਇਬਰਾਹੀਮ ਅਲੈਹਸਲਾਮ ਅਤੇ ਹਜ਼ਰਤ ਇਸਮਾਈਲ ਅਲੈਹਸਲਾਮ ਦੀ ਕੁਰਬਾਨਿਆਂ ਦੀ ਯਾਦ ਚ ਇੱਹ ਈਦ ਮਨਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਕਾਦੀਆਂ ਦੀ ਮਸਜਿਦਾਂ ਚ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਹੀ ਲੋਕ ਨਮਾਜ਼ ਪੜਨ ਲਈ ਪਹੁੰਚੇ ਸਨ। ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਚਲਦੀਆਂ ਮਸਜਿਦਾਂ ਸੂਨਸਾਨ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀਆਂ ਸਨ। ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਕਵਾਨ ਬਣਾਏ। ਇੱਸ ਮੋਕੇ ਤੇ ਹਿੰਦੂ, ਸਿੱਖ ਅਤੇ ਈਸਾਈ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੁਬਾਰਕਬਾਦ ਦਿੱਤੀ। ਇੱਸ ਮੋਕੇ ਤੇ ਬਕਰੇ ਦੀ ਕੁਰਬਾਨੀਆਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਅਤੇ ਗ਼ਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਇੱਸਦਾ ਗੋਸ਼ਤ ਵੰਡਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅਹਿਮਦੀਆ ਮੁਸਲਿਮ ਜਮਾਤ ਦੇ ਪੰਜਵੇ ਰੂਹਾਨੀ ਖ਼ਲੀਫ਼ਾ ਹਜ਼ਰਤ ਮਿਰਜ਼ਾ ਮਸਰੂਰ ਅਹਿਮਦ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਦੇ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਈਦ ਦੀ ਮੁਬਾਰਕਬਾਦ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਖੁਤਬਾ ਈਦ ਦੇ ਮੋਕੇ ਤੇ ਹਜ਼ਰਤ ਇਬਾਰਹੀਮ ਅਲੈਹਸਲਾਮ ਅਤੇ ਹਜ਼ਰਤ ਇਸਮਾਈਲ ਅਲੈਹਸਲਾਮ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਕੁਰਬਾਨਿਆਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਫ਼ਰਮਾਇਆ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੁਰਬਾਨੀਆਂ ਤੋਂ ਸੀਖ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

Recommended for you:

Zeen is a next generation WordPress theme. It’s powerful, beautifully designed and comes with everything you need to engage your visitors and increase conversions.

%d bloggers like this: