ਅਹਿਮਦੀਆ ਜਿੰਮ ‘ਚ ਅੱਗ ਲੱਗੀ, ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਸਦਕਾ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ ਟਲਿਆ

ਰਾਤ ਲਗਪਗ ਸਾਢੇ ਗਿਆਰਾਂ ਵਜੇ ਐਵਾਨੇ ਖ਼ਿਦਮਤ ਨੇੜੇ ਬਹਿਸ਼ਤੀ ਮਕਬਰਾ ਦੀ ਬਿਲਡਿੰਗ ‘ਚ ਸਥਿਤ ਜਿੰਮ ‘ਚ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ।

ਮਜਲਿਸ ਖ਼ੂਦਾਮ ਉਲ ਅਹਿਮਦੀਆ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਤੁਰੰਤ ਮੌਕੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ। ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੜੀ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਅੱਗ ਨੂੰ ਬੁਝਾਉਣ ‘ਚ ਸਫ਼ਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ। ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਬਟਾਲਾ ਤੋਂ ਫ਼ਾਇਰ ਬਰਗੇਡ ਮੌਕੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਅਤੇ ਅੱਗ ਬੁਝਾਉਣ ‘ਚ ਮਦਦ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਸਬੰਧ ‘ਚ ਦਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਫ਼ਾਇਰ ਮੈਨ ਅਤੇ ਰਵਿੰਦਰ ਲਾਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਿੰਮ ‘ਚ ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਲਗਪਗ 11-45 ਪਹੁੰਚੀ। ਜਿਸ ਤੇ ਇੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੋਕਿ ਫ਼ਾਇਰ ਬਰਗੇਡ ਦਾ ਡਰਾਈਵਰ ਹੈ ਉਹ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ਦੇ 20 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਹੀ ਕਾਦੀਆਂ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ।  ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਰਾਹਤ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ। ਇੰਦਰਜੀਤ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਅੱਗ ਨੂੰ ਫ਼ੈਲਣ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਚ ਸਫ਼ਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਈ ਸੀ। ਜੇ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਨੌਜਵਾਨ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਕਰਦੇ ਤਾਂ ਪੂਰੀ ਬਿਲਡਿੰਗ ਤਬਾਹ ਹੋ ਸਕਦੀ ਸੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪਾਵਰ ਕਾਮ ਦੇ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਵੀ ਮੌਕੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਬਿਜਲੀ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਿੰਮ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਏ ਸਾਮਾਨ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲੱਗੀ ਸੀ। ਪਾਵਰ ਕਾਮ ਦੀ ਜਿਹੜੀ ਸਪਲਾਈ ਲਾਈਨ ਜਿੰਮ ਚ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਉਹ ਬਿਲਕੁਲ ਠੀਕ ਸੀ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦਾ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਤਾਰ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਿਆ ਸੀ। ਜਿੰਮ ਅੰਦਰ ਅੱਗ ਕਿਵੇਂ ਲਗੀ ਅਜੇ ਤੱਕ ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਸਕਿਆ।

Recommended for you:

Zeen is a next generation WordPress theme. It’s powerful, beautifully designed and comes with everything you need to engage your visitors and increase conversions.

%d bloggers like this: